ของแบบนี้เอามาทำสปินเดิ้ลจอพอใช้งานได้ใหมครับ

All about spindle.

ของแบบนี้เอามาทำสปินเดิ้ลจอพอใช้งานได้ใหมครับ

Postโดย ksuwannasit วันที่ 01 พ.ค. 2012, 01:43

พอดีวันก่อนมีโอกาสได้ไปเดินดูของที่คลองถม ไปพบเห็นเจ้าสิ่งนี้ครับ มันเหมือนกับจะเป็นสว่านมือไฟฟ้าก็ไม่เชิง เพราะมันไม่มีด้ามแบบสว่าน แต่เป็นท่อนตรงๆ สามารถปรับความเร็วได้เหมือนกับพวกเครื่องเจียร์สายอ่อนด้วย ที่ชอบใจก็คือหัวจับมันเป็นแบบจำปาขัน ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องการเปลี่ยนดอกกับคอเร็ตแล้วถ้าเอามาใช้ ราคามีตั้งเต่เลยครึ่งพันขึ้นไปจนถึงเกือบพันแล้วแต่ร้าน เลยเอามาลองสอบถามดูกันว่า มีใครเคยซื้อมาลองเล่นกันดูแล้วบ้างครับ มันโอเคใหมครับ แกว่งไหม ทนใหม เสียงดังใหม หน้าตาเป็นแบบในรูปด้านล่างนะ ผมพยายามเดินหาที่มันเป็นแบบของมีแบรนด์นหน่อย อย่างพวกมากิต้าหรือบ๊อชก็ไม่เจอ มีแต่ยี่ห้อจีนๆน่ะ
Image
ksuwannasit
Basic

เป็นสมาชิกตั้งแต่: 27 เม.ย. 2009, 03:17

Re: ของแบบนี้เอามาทำสปินเดิ้ลจอพอใช้งานได้ใหมครับ

Postโดย sheep วันที่ 01 พ.ค. 2012, 10:44

ลองดูของแบรนด์เนมดีกว่ามีขายหลายร้าน ใช้ได้นานทน มีอะไหล่เปลี่ยนหาง่าย(อะไหล่เก๊ก็เยอะ ต้องดูดีๆนิดนึง)

sheep
Professional

เป็นสมาชิกตั้งแต่: 22 มิ.ย. 2008, 01:47
ภูมิลำเนา: กทม. วรจักร

Re: ของแบบนี้เอามาทำสปินเดิ้ลจอพอใช้งานได้ใหมครับ

Postโดย Top วันที่ 04 พ.ค. 2012, 22:44

ชอบตรงแค่หัวจับครับ
บางครั้งใช้ดอกที่ก้านจับเล็กหรือ ใช้ดอกสว่านเจาะงาน สะดวกดี
เหมาะกับกัดของเบา พวก ไม้ อะคีลิค
ราคา 5 ปีที่แล้วซื้อมา 450 บาท

คุณภาพตามราคาครับ
เสียจุดแรกตรงที่ใส่แปรงถ่าน พอร้อนแล้วมันหลวม

แต่ก็กัดงานจนคุ้มค่าตัวมันแล้วครับ
ตอนนี้เอามาเป็นตัวขัดมือแทน
คุณไม่มีสิทธิ์ดูไฟล์ที่แนบในข้อความนี้
Basic

เป็นสมาชิกตั้งแต่: 24 มิ.ย. 2008, 15:11
ภูมิลำเนา: กทม. ลาดพร้าว

Postโดย tigerbloom วันที่ 05 พ.ค. 2012, 08:59

Top เขียนโดย:ชอบตรงแค่หัวจับครับ
บางครั้งใช้ดอกที่ก้านจับเล็กหรือ ใช้ดอกสว่านเจาะงาน สะดวกดี
เหมาะกับกัดของเบา พวก ไม้ อะคีลิค
ราคา 5 ปีที่แล้วซื้อมา 450 บาท

คุณภาพตามราคาครับ
เสียจุดแรกตรงที่ใส่แปรงถ่าน พอร้อนแล้วมันหลวม

แต่ก็กัดงานจนคุ้มค่าตัวมันแล้วครับ
ตอนนี้เอามาเป็นตัวขัดมือแทน

เครื่องสวยครับ ไม่เหมือนใครดี.... :30

tigerbloom
Master

เป็นสมาชิกตั้งแต่: 02 ธ.ค. 2008, 13:57
ภูมิลำเนา: Lamphun

Postโดย ksuwannasit วันที่ 06 พ.ค. 2012, 15:27

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เครื่องท่านเท่ห์จริงๆ แขนเดี่ยวโปรอาร์มเสียด้วย ไม่เหมือนใครจริงๆ
ksuwannasit
Basic

เป็นสมาชิกตั้งแต่: 27 เม.ย. 2009, 03:17

ย้อนกลับไปยัง หัวกัด

ใครออนไลน์บ้างเอ่ย

สมาชิก 0 ท่าน และ ผู้เยี่ยมชมอีก 1 ท่าน กำลังเยี่ยมชมกระดานนี้อยู่